World

सूर्यकुमार यादवची फलंदाजीची तयारी: पत्नीला फोन देणे, सरावाच्या वेळी दबावाच्या परिस्थितीचा सामना करणे & More Trending News

suryakumar yadav 4

 

सूर्यकुमार यादवची पत्नी देविशा प्रत्येक खेळापूर्वी पाळते तो एक विधी कोणता? ती त्याचा फोन त्याच्याकडून आधीच घेते, जेणेकरून तिचा नवरा बाहेरच्या जगातून बडबड करून विचलित होऊ नये. हा विधी यादव अशा प्रकारच्या मानसिकतेमध्ये जाण्यासाठी ज्या प्रक्रियेचा अवलंब करतो त्याचा एक भाग आहे ज्यामुळे तो फलंदाजीला जाण्यापूर्वी सर्वकाही रिक्त करण्यास मदत करतो.

या क्षणी, या वर्षी जगातील आघाडीचा T20I धावा करणारा खेळाडू जवळजवळ प्रत्येक सामन्यासाठी लौकिक दुर्मिळ फलंदाजी क्षेत्रात प्रवेश करत असल्याचे दिसते, जिथे तो परिस्थिती, आक्रमणे आणि सामन्यातील परिस्थिती ओलांडतो आणि त्याच्या इच्छेनुसार स्ट्रोकची शूर श्रेणी अंमलात आणण्यास सक्षम आहे.

Football Highlights

सिडनी क्रिकेट ग्राउंडवर त्याने गुरुवारी नेदरलँड्सविरुद्ध खेळल्याप्रमाणे. 12 षटकांनंतर भारताने 2 बाद 84 धावा केल्या, सूर्यकुमारने सुस्त खेळपट्टीवर प्रकाश टाकत केवळ 25 चेंडूत नाबाद 51 धावा केल्या. सूर्यकुमारने दुसऱ्या टोकाला विराट कोहलीला सहज मागे टाकले, भारताच्या माजी कर्णधाराने ४४ चेंडूत ६२ धावा केल्या. सूर्यकुमारच्या आगमनानंतर डावाचा वेग पूर्णपणे बदलला, भारताने शेवटच्या आठ षटकांत ९५ धावा केल्या.

सूर्यकुमारचे फटके आकाशात आणि सीमेपलीकडे झेपावतात तेव्हा डोळ्यांना आनंद होतो. त्याचे चपळ फूटवर्क आणि निर्दोष वेळेमुळे त्याला सध्याचा सर्वात प्राणघातक फलंदाज बनवण्यात मदत होते.

यादव किती धोकादायक आहे हे क्रिकेट जगताने मान्य करायला सुरुवात केली आहे – कदाचित कोणत्याही विरोधी पक्षासाठी सर्वात मोठा धोका आहे. नेदरलँडचा वेगवान गोलंदाज पॉल व्हॅन मीकेरेनला यादवला गोलंदाजीबद्दल विचारण्यात आले. “गेल्या 12 महिन्यांत, अधिक काळ नसल्यास, मला वैयक्तिकरित्या असे वाटले आहे की तो गोलंदाजीसाठी सर्वात मोठा धोका होता. फक्त त्याच्या खुल्या भूमिकेमुळे, मला असे वाटले की कोहलीच्या तुलनेत त्रुटीचे अंतर खूपच कमी आहे, कदाचित थोडे अधिक पारंपारिक आहे. ते स्वत: खूप चांगले खेळाडू आहेत आणि रोहित (शर्मा) काही अविश्वसनीय शॉट्स खेळले. जेव्हा मी गोलंदाजी करत होतो, तेव्हा मला सर्वात जास्त दडपण जाणवत होते जेव्हा मी SKY ला गोलंदाजी करत होतो. साहजिकच, जर तुम्ही थोडे चुकले तर तो तुम्हाला शिक्षा करतो. इतर मुलांबरोबरही असेच, परंतु त्याने थोडेसे अधिक केले,” व्हॅन मीकरेन म्हणाले.

गेल्या काही महिन्यांत अनेकांनी यादवच्या शॉट सिलेक्शनचे विच्छेदन करण्याचा प्रयत्न केला. फटके खेळताना मुंबईच्या मधल्या फळीतील फलंदाजाचे मन अगदी स्पष्ट असते. आणि त्या मन:स्थितीपर्यंत पोहोचण्यासाठी खूप मेहनत करावी लागली आहे, असे तो म्हणतो.

तो सराव करण्याची पद्धत नेहमीच्या सराव सत्रापेक्षा वेगळी असते. नेटमध्ये तो स्वत:वर खूप दबाव टाकतो. “जेव्हा मी मुंबईला परत जातो आणि ते करतो, तेव्हा मी काही सराव सत्रांसाठी किंवा सामन्याची परिस्थिती खेळण्यासाठी किंवा खेळात काहीही करत असताना मी स्वतःवर खूप दबाव आणण्याचा प्रयत्न करतो. तर, उदाहरणार्थ, जर मी काही चेंडूंना लक्ष्य करत असेल आणि मला N क्रमांकाच्या धावा मिळवायच्या असतील, जर मी आऊट झालो तर मी फक्त (नेटमधून) बाहेर पडेन. त्या दिवशी, मी पुन्हा फलंदाजीला जाणार नाही,” यादवने खुलासा केला.

ती शिस्त आणि त्याच्या श्रेणीतील प्रभुत्व त्याच्या मध्यभागी असलेल्या खेळातही दिसून आले. पाहणार्‍यांना ते कसे दिसते याच्या उलट, तो बॉक्सच्या बाहेर काहीही करून पाहत नाही, परंतु त्याऐवजी त्याच्या किटीमध्ये आधीपासूनच असलेले सर्व शॉट वापरतो.

पण तो जवळजवळ लगेचच झटपट सुरुवात करण्यासाठी कसे व्यवस्थापित करतो. चेंडूला मधोमध टाकायला फलंदाजांना कमीत कमी वेळ लागतो. गेल्या तीन-चार वर्षांपासून तो असाच सराव करत असल्याचे यादव सांगतात.

“मी ज्या परिस्थितीत फलंदाजीला जातो, माझ्यासमोर नेहमीच दोन परिस्थिती असतात – एकतर संघाने सुरुवातीच्या दोन विकेट गमावल्या आहेत किंवा आधीच चांगल्या धावा आहेत (बोर्डवर) आणि दोन विकेट खाली आहेत. जर कमी धावा असतील तर मला टेम्पो वाढवावा लागेल आणि जर जास्त धावा असतील तर मला तो टेम्पो सांभाळावा लागेल. हे सोपं आहे.”

सूर्यकुमार यादवची फलंदाजीची तयारी: पत्नीला फोन देणे, सरावाच्या वेळी दबावाच्या परिस्थितीचा सामना करणे

I’ve made it my mission to maintain you recent on all the newest happenings on the earth as of proper now, within the yr 2022, via this web site, and I’m sure that you’re going to discover this to be an gratifying expertise. Regardless of what the latest information could must say, it stays a subject of intense curiosity.

It has all the time been our aim to speak with you and give you up-to-date information and details about the information without cost. information about electrical energy, levels, donations, Bitcoin buying and selling, actual property, video video games, client traits, digital advertising, telecommunications, banking, journey, well being, cryptocurrency, and claims are all included right here. You maintain seeing our messages as a result of we labored arduous to take action. Due to the wide range of content material varieties, please don’t hesitate to

सूर्यकुमार यादवची फलंदाजीची तयारी: पत्नीला फोन देणे, सरावाच्या वेळी दबावाच्या परिस्थितीचा सामना करणे

I’m sure you may discover the information I’ve ready and despatched out to be fascinating and helpful; going ahead, we need to embrace contemporary options tailor-made to your pursuits each week.

data with out going by means of us first, so we are able to present you the newest and biggest information with out costing you a dime. The two of you could study the specifics of the information collectively, providing you with a leg up. We’ll get to the subsequent step when slightly time has gone.

Our aim is to maintain you recent on all the most recent information from across the globe by posting related articles on our web site, so that you could be all the time be one step forward. In this way, you may by no means fall behind the newest developments in that information.

सूर्यकुमार यादवची फलंदाजीची तयारी: पत्नीला फोन देणे, सरावाच्या वेळी दबावाच्या परिस्थितीचा सामना करणे

The information tales I’ve shared with you’re both utterly unique or can be utterly unique to you and your viewers. Moreover, I’ve made all of this information accessible to every one in all you, together with Trending News, Breaking News, Health News, Science News, Sports News, Entertainment News, Technology News, Business News, and World News, so that you could be all the time be within the know, all the time be one step forward of the state of affairs, and all the time get right now’s information. The path that’s two steps forward of the present one ought to all the time be taken.

Read Entire Article🡽